ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงขัตติยา อ่อนอำไพ |
1. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณัฐณิชา เมฆขยาย |
1. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงศิริขวัญ ตั้งอติเมธา |
1. นางกุลภัสสร์ พะวงผล |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
82.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกรดา ภู่พร |
1. นางกุลภัสสร์ พะวงผล |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปุรินรัศม์ โรจน์บวรวิทยา 2. นางสาววิภาดา พริ้มพราย |
1. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกันต์พงษ์ โรจน์บวรวิทยา 2. เด็กหญิงศลิษา ศิริบาล |
1. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวฉัฐากนก ศักดิ์แก้ว |
1. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณภัสสรณ์ พินคง |
1. นายสมบูรณ์ ดิษฐ์บุตร |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายปฏิญญา ทองสุข 2. นายเดโชชัย บุตรหงษ์ |
1. นายสมบูรณ์ ดิษฐ์บุตร 2. นางสาวจุฑามาศ พงษ์ดำบรรพ์ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายสุรชัช ควรคำชม |
1. นางสาวจุฑามาศ พงษ์ดำบรรพ์ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐพล ท้วมพงษ์ 2. เด็กชายภาธร ปราณพานิชกิจ |
1. นายเกรียงไกร เครือวัลย์ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนโชติ ไตรภพ |
1. นายสมบูรณ์ ดิษฐ์บุตร |
13 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชวนากร สมปัญญา 2. เด็กหญิงสุธาวินี เครือคล้าย 3. เด็กหญิงอโณทัย ช่างไม้ |
1. นายนพรัตน์ เมนะคงคา 2. นายเตชสิทธิ์ ธิติยาธิวัฒน์ |
14 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนิกาวดี สิบทัศ 2. นางสาวสุวภัทร ฉิ้มพงษ์ 3. นางสาวอภิฐา เที่ยงธรรม |
1. นางสาวมีนา แซ่โก 2. นางสาวอารดา กลิ่นเถื่อน |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายชัยภัทร เนาวรัตน์วัฒนา 2. นางสาวธัญพิชชา ลาภส่งผล 3. นายพิสิฎฐ์พล ตราชู |
1. นายจิรธัช ธนวัฒิโรจ 2. นายเตชสิทธิ์ ธิติยาธิวัฒน์ |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
86.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชมภูนิกข์ สินธีรประเสริฐ 2. เด็กหญิงนิลลี เกรซ ลักซ์มัวร์ 3. เด็กชายสกลวรรธน์ วณิชธนภัทร |
1. นายเตชสิทธิ์ ธิติยาธิวัฒน์ 2. นายนพรัตน์ เมนะคงคา |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
86.33 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวตะวัน ฉิมพาลี 2. นายธนกฤต พรมตรุษ 3. นายศรรวริศ แก้วอ่อน |
1. นายนพรัตน์ เมนะคงคา 2. นางชุติมา สุวรรณศรี |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
84.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายก้องภพ ธีรานนท์ 2. เด็กหญิงขวัญจิรา ต้นโต |
1. นางสาวมัชฌิมา น้อยแสง 2. นายจิรธัช ธนวัฒิโรจ |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
86.67 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวชุติมา บัวปรางค์ 2. นางสาวธัญดา ตันกำเหนิด |
1. นางสาวมีนา แซ่โก 2. นางสาวอารดา กลิ่นเถื่อน |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
84.2 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกีรติกา อินทร์ธนู |
1. นางสาวพิชามญช์ หอมชื่น |
21 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจิตตสุภา พันธ์แสง 2. นางสาวจุฑาทิพ ศาตนันท์ชัย 3. นางสาวนภา เฮงสมบูรณ์ 4. นางสาวปราณปรียา จุลเจิม 5. นางสาวปิยวรรณ ศิลปี 6. นางสาวพิมพ์ชนก ดีตลอด 7. นางสาวสิริภา วิศาลโชติคุณ 8. นางสาวสุทัตตา บัวไสว 9. นางสาวเบญญาภา แช่มมี 10. นางสาวเพียงฤดี ณัฐนันไพบูลย์ |
1. นางสาววรรณิกา เพชรคง 2. นายนพรัตน์ เมนะคงคา 3. นายศุภฤกษ์ ปัดดอกไม้ |
22 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายนพนิชฐ์ อรชร 2. นายศุภโชค ลาภก่อเกียรติ |
1. นางสาววรรณิกา เพชรคง 2. นายอรรถพร พลรัฐกฤษฎ์ |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวศศิวิมล สุวรรณ |
1. นางสาวศรีวรรณ ทองคง |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
4 |
1. นายภัคพล เสิงขุนทด |
1. นางสาวศรีวรรณ ทองคง |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
89.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปรัชญา สุวนานันท์เจริญ |
1. นางสาวชลลดา ศรีเอี่ยม |
26 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 |
92.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวสวัตติ์ แย้มเปลี่ยน 2. นางสาวศศิธร สัทธาพงศ์ |
1. นางสาวพักตร์วิภา ศรีสวัสดิ์ 2. นายจิรธัช ธนวัฒิโรจ |
27 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายจิราวัฒน์ คงปรางค์ |
1. นายธนวัฒน์ แร่มี |
28 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
91.2 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงญาณิศา ผลแก้ว |
1. นางสาวมณัชญา สมสอาด |
29 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
92.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวธนารีย์ โซนี่ |
1. นางสาวกิตติมา สุวรรณรัตน์ |
30 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐฐาพร จั่นบ้านโขด 2. เด็กชายเสกสรร สมศักดิ์ |
1. นายธนวัฒน์ แร่มี 2. นางสาวกิตติมา สุวรรณรัตน์ |
31 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 |
89.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสรชา ตาคำ |
1. นายอรรถพร พลรัฐกฤษฎ์ |
32 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
6 |
1. นายณัฏฐกิตติ์ ทองวีระกุล 2. นายภาคภูมิ ปานนิมิตจิตสมาน |
1. นางสาวมัชฌิมา น้อยแสง 2. นางสาวชุติมา สุวรรณศรี |
33 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 |
90.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธนทัต พริ้งสกุล 2. นายภาณุเมศวร์ ภิรมย์จิรวานิช 3. นายภูผา จอกกระจาย |
1. นางสาวมัชฌิมา น้อยแสง 2. นางสาวอารดา กลิ่นเถื่อน |
34 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
84.3 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกัญญณัฐ คีรีรักษ์ 2. เด็กหญิงประภัสสร หินลาศ 3. เด็กหญิงปิยะพร บุตรไชย 4. เด็กหญิงภัทรวดี สิงสมบัติ 5. เด็กหญิงสรัลรัสย์ แย้มกลาง 6. เด็กชายอนิรุต แซ่ลี้ |
1. นางสาวพรรณราย พลอยมะกล่ำ 2. นางสาวพักตร์วิภา ศรีสวัสดิ์ |
35 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจันทรา วรรณเครือ 2. นางสาวชัชชา ทรงกิตติโชติ 3. นางสาวณัฐธิดา สาลี 4. นางสาวปพิชญา น้อยสำราญ 5. นางสาวพรนัชชา นาคเงิน 6. นางสาวศศิอร ทิพย์มณี |
1. นางสาวรุ่งทิพย์ สีจูมพล 2. นางสาวพรรณราย พลอยมะกล่ำ |
36 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
86.75 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวฐิตาภรณ์ สองสี 2. นางสาวปวรินทร์ เทียนนาค 3. นางสาวภารดี กาญจนเพ็ชร |
1. นางสาวพักตร์วิภา ศรีสวัสดิ์ 2. นางสาวพรรณราย พลอยมะกล่ำ |